ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 กุมภาพันธ์ 2009, 16:44
Julian's Avatar
Julian Julian ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Julian is on a distinguished road

ข้อ 8. สมการไม่ขนานกันนะครับ

สมการจะเป็นเส้นตรงเดียวกัน ย้ำว่าเส้นตรงเดียวกัน

7. จุดศูนย์กลางไม่ได้อยู่ที่ 16 นะครับ

อีกวิธีคือเราอาจจะสร้างสมการวงกลมก็ได้ครับ

แต่ผมขี้เกียจ เลยไม่สร้าง

$\Delta ADG \cong \Delta DEC $

ตามที่ถามมาความหมายคือสามเหลี่ยม ADG เท่ากันทุกประการกับสามเหลี่ยม DEC

06 กุมภาพันธ์ 2009 16:45 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Julian
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้