ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 มกราคม 2005, 08:04
tana's Avatar
tana tana ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

tana is on a distinguished road
Red face

ขอบคุณครับ คุณ warut

แล้วอย่างนี้ a(n) = (-2)^n-1 มันจะลู่เข้าหาค่าใดค่าหนึ่งรึเปล่าอ่ะครับ ถ้าไม่ใช่ทั้ง หรือ - แล้วถ้ามันไม่เข้าหาค่าใดค่าหนึ่งมันก็ไม่น่าจะเรียกว่าลู่เข้านี่ครับ ( รึปล่าวหว่า )

ส่วนอีกข้อ ( ข้อ 2 ) ถ้า f(0) = 0 แล้ว เราไม่สามารถ สรุป อะไรเกี่ยวกับฟังก์ชันเพิ่มหรือลดได้เลยใช่มั้ยครับ

ข้อ 3. {x(n)} เป็นลำดับโคชี แล้ว {f(x(n))} เป็นลำดับโคชี

29 มกราคม 2005 09:41 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 6 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ tana
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้