ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 กุมภาพันธ์ 2009, 01:47
gnopy's Avatar
gnopy gnopy ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gnopy is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คุณชายน้อย View Post
ชัดเจนจากคุณ gnopy ผมคงไม่ต้องอธิบายแล้ว เพิ่มเติมว่า เจ้า potential function f มีคุณสมบัติ grad f = F (ที่เหมือนคำถามกระทู้ก่อน)
ค่ำๆของคุณชายน้อยนี่ ตีหนึุ่งครึ่งเลยนะครับ

ค่ำมากจริง ๆ

สำหรับ h(z)=C =Constant = ค่าคงที่ นั้นไม่ได้มีความหมายว่า conservative นะครับ

28 กุมภาพันธ์ 2009 01:51 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gnopy
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้