ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 มีนาคม 2009, 18:49
pure_mathja pure_mathja ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

pure_mathja is on a distinguished road

ผมขอตอบแบบแนวคอหนังแล้วกันนะครับ

ลองหาหนังเรื่อง A Beautiful Mind มาดูน่าจะตอบคำถามได้ดีเลยทีเดียวครับ
(เป็นชีวประวัติของ John Nash ผู้ที่ได้รับ Nobel สาขาเศรษศาสตร์)

แนะนำหนังที่น่าสนใจเป็น Mathematical Films ครับ
1. Proof (แนว Romantic)
2. Good Will Hunting
3. Pi (หนังภาพขาว-ดำ โหดมาก ดูแล้วกดดัน)
4. Numbers ตอนนี้มีถึง Fourth season แล้ว
5. The Oxford Murders
6. Cube (เกี่ยวกับ Prime Numbers โหดมากเรื่องนี้)

ผมชอบทุกเรื่องละครับ

01 มีนาคม 2009 18:50 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ pure_mathja
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้