ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 มีนาคม 2009, 21:17
คุณชายน้อย คุณชายน้อย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

คุณชายน้อย is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ thai_be View Post
ช่วยตรวจให้ผมหน่อยสิครับ ว่าผมทำผิดตรงไหน
ดูรูปเองก็แล้วกันครับ

ผมเคยบอกแล้วว่า คุณควรจะเริ่มศึกษาการคำนวณในแคลคูลัสเวกเตอร์ โดยเขียนให้อยู่ในรูปอินทิกรัลสองชั้น สามชั้น ให้ได้ ไม่อย่างนั้น จะเกิด miss concept อยู่บ่อย ๆ แต่ก็อาจจะเกิดจากผู้สอนที่ให้ concept ที่ไม่เพียงพอ หรือไม่ชัดเจนในการอธิบายความสัมพันธ์ต่าง ๆ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ thai_be View Post
ผมหาขอบเขตมันโดยการ ใช้สมการมัน แต่ให้ z = 0, ไม่รู้ว่าทำแบบนี้ได้ไหม แต่ว่าครูอีกคนนึงเค้าบอกว่าทำได้
อย่างเช่นลักษณะการอธิบาย z = 0 มันหมายถึงความสัมพันธ์อะไรในเรื่อง Flux ครูต้องอธิบายให้เข้าใจก่อน จึงจะรู้ว่ากำลังทำอะไรอยู่ในเรื่องแคลคูลัสเวกเตอร์

ที่จริง ที่คุณกำลังคำนวณอยู่เป็นการคิดแบบ z = 0 (อะไรคือ z = 0) นั่นนะซิ โปรดติดตาม... ต่อ เดี๋ยวจะมาขยายความ...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้