ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 มีนาคม 2009, 15:48
Math Khwan's Avatar
Math Khwan Math Khwan ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Math Khwan is on a distinguished road

ขอบคุณมากครับคุณคuรักเaข ผมก็ว่างั้นในห้งสอบนับได้ไง14 = = แต่ยังดีตอบถูก

ส่วนข้อกราฟคุณNe[S]zA พูดถูกครับผมผิดพลาดลืมหาขอบจำกัดอิกตัวของมัน เมื่อเราจัดสมการทั้งสองจะได้ว่า$y^2+y-(c+4) = 0 $จะมีค่านึงคือ$c=\frac{-17}{4}$มันจะสัมผัสกันพอล่างลงมาเรื่อยๆก็ไม่ตัดกันแล้ว ผมสะเพร่าเองลืมนึกไป มันเหมือนกับเป็นข้อสอบTUGMOsปีไหนไม่รู้อะ ถ้าผมจำไม่ผิด

ขอเชิญผู้รู้ช่วยอธิบายข้อนี้ให้กระจ่างสุดๆหน่อยคับ = ="

ครั้นสมการบ่ทึ้ง___________ถึงปริศนา
เลยบ่ทำโจทยา___________อย่าเว้น
ตั้งสติมั่นปัญญา___________พิสูจน์
เพียงสี่ติดแสควรู้ด_________ห่อนรู้เลยหรือ

23 มีนาคม 2009 15:49 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Math Khwan
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้