ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 เมษายน 2009, 17:33
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
พ่อซื้อข้าวเที่ยงมากิน เป็นข้าวกล่อง 5 กล่อง (เพิ่งกินเมื่อเที่ยงนี้เอง)
พ่อบอก มีข้าวหมูกรอบ 2 กล่อง ข้าวหมูแดง 2 กล่อง และข้าวมันไก่ 1 กล่อง

ถามว่าต้องเปิดกล่องอย่างน้อยกี่กล่องจึงจะได้กินข้าวหมูกรอบแน่ๆ
ตามโจทย์นะครับ เค้าถามว่าจะได้กินแน่ๆครับ เพราะฉะนั้นจะต้องตอบ สี่กล่องครับ

เพราะว่าเปิดสามกล่องก็ยังไม่จำเป็นว่าจะได้กินรึเปล่าครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้