ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 เมษายน 2009, 12:14
Siwaput's Avatar
Siwaput Siwaput ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Siwaput is on a distinguished road
Default "ฝัน"และ"ความจริง"จะเลือกทิ้งสิ่งไหน

http://asura-aphenisol.spaces.live.com/
ถ้าเป็นคุณจะเลือกอะไร
".....ในความคิดผมตอนนี้คือผมต้องเลี้ยงดูครอบครัวของผมให้ได้ โดยต้องทำอะไรซักอย่างที่ทำให้ครอบครัวได้อยู่อย่าสบายที่สุดและการที่ทำอาชีพที่ได้เงินเยอะอย่างเช่นวิศวกร มันก็ผุดขึ้นในหัวของผมจริงอยู่ที่เงินมันก็เป็นแค่เพียงค่านิยม เป็นรูปธรรม แต่ทุกคนก็ขาดมันไม่ได้ตอนนี้ทั้งๆที่วิศวกรไม่ได้อยู่ในความฝันของผมเลย แต่มันกลับเป็นตัวเลือกที่ผมควรจะเลือกมันเป็นสิ่งที่ผมต้องเลือกแล้วละ ว่า ระหว่างความฝันกับอนาคตผมควรจะเลือกอะไร......."
ส่วนหนึ่งจากบทความ

07 เมษายน 2009 12:17 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Siwaput
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้