ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 เมษายน 2009, 18:54
gnopy's Avatar
gnopy gnopy ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gnopy is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ V.Rattanapon View Post
ขอยืมมาแก้หน่อยครับ
\[
\int {\frac{{e^x }}{{\sqrt {1 + e^{2x} } }}dx } = {\frac{e^x}{{2e^{2x}\sqrt {1 + e^{2x} } }}d\left( {1 + e^{2x} } \right) }
\] จะเห็นว่ามันตัดกันไม่หมด อินทิเกรตต่อไม่ได้ ลืมตรงนี้ไปครับ

ผมว่ามันจะไม่ออกนี่ซิครับ
มีความเห็นแค่นี้ครับ
ปล คุณ V.Rattanapon ใช้โปรแกรมอินทิเกรตหรือปล่าวหว่า ทำเร็วจัง คิคิ

13 เมษายน 2009 18:58 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gnopy
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้