ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 เมษายน 2009, 00:49
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

สาเหตุหลักๆที่การแข่งขันค่อนข้างเงียบเหงา น่าจะมาจากความแตกต่างครับ คำถามแต่ล่ะข้อนั้น น้อยคนที่จะยอมคิด(ไม่ได้หมายถึงทำได้นะครับ) ผมว่าน่าจะใช้การแข่งขันแบบนี้ เพื่อเป็นการยกระดับความสามารถ แล้วค่อยๆพัฒนาให้ยากขึ้นๆ ก็คงจะได้ผลไม่ใช่น้อยครับ ส่วนปัญหาที่ตามมาก็เยอะพอสมควร อย่างเช่น ถ้าโจทย์ง่ายขึ้น(แต่ก็ควรมีข้อซับซ้อนๆไว้บ้าง) ก็ปริมาณต้องมากขึ้น คนเล่นก็เยอะขึ้น ทำให้ผู้ดูแลก็ต้องเหนื่อยขึ้น แต่ผมว่าสนุกขึ้นแน่นอนครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้