ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 เมษายน 2009, 10:02
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

ชอบมากครับ ตอนอยู่เมืองไทยถ้าเดินเข้าไปในร้านเช่าการ์ตูนญี่ปุ่น

จะมีการ์ตูนอย่างน้อย $40\%$ ที่ผมอ่านแล้ว หมดตังค์กับค่าเช่าการ์ตูนเยอะมากๆ

ผมไม่ซื้อครับ เพราะไม่เช่นนั้นคงจะต้องใช้เงินมากกว่าซื้อหนังสือเรียนเสียอีก

แต่ผมไม่ได้อ่านมาหลายปีแล้ว คิดว่ากลับไปเมืองไทยคงต้องอ่านอีกเช่นเดิม

มีหลายเรื่องมากๆที่ผมชอบอ่าน บางเรื่องก็จบไปแล้ว บางเรื่องก็ยังไม่จบ

ลองดูนะครับว่าจะมีใครชอบเหมือนผมรึเปล่า

1. JoJo ล่าข้ามศตวรรษ

2. Berserk

3. Naruto

4. มังกรอหังการ์ หมาป่าคะนองศึก

5. Dragon Ball

6. One Piece

7. Doraemon

ฯลฯ

27 เมษายน 2009 11:56 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nooonuii
เหตุผล: ลืมโดราเอมอนไปได้ไง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้