ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 พฤษภาคม 2009, 23:30
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
เมื่อร่วมแสดงความคิดเห็นแล้วถ้าใครอยากร่วมสนุกในการทายปัญหาก็เชิญได้ครับ
โครงการเรียนฟรี 15 ปีอย่างมีคุณภาพ....ย.ย. ให้ทายว่า ย.ย. ย่อมาจากอะไร
ก.ยอดเยี่ยม ข. ยอดแย่ ค.ยุ่งยาก ง.ยุ่งเหยิง จ.ยวบยาบ ฉ.โยกเยก ช.โยเย
ปล.ข้อนี้ไม่มีเฉลย เพราะแล้วแต่มุมมองครับ
เข้าใจในเจตนาดีของโครงการนี้ครับ

แต่ข้อบกพร่องก็คงต้องแก้กันไป

เรื่องหนังสือเรียนผมว่า

รัฐบาลให้กระทรวงศึกษาธิการทำหนังสือดีๆมีคุณภาพ

แต่ราคาถูก ออกมาขายน่าจะดีกว่า

ไหนๆก็จะต้องเสียงบประมาณซื้อหนังสือมาแจกเด็กแล้ว

เอาเงินส่วนนี้ไปจ้างนักวิชาการเก่งๆในแต่ละสาขาวิชา

มาทำหนังสือเรียนให้มีคุณภาพดีกว่าไหม

ให้ค่าตอบแทนเขาเยอะๆหน่อย รับรองว่าออกมาดีแน่นอน

ระบบให้ยืมแล้วส่งคืนเนี่ย ผมว่า ย. ย. = ยับเยิน แน่นอนครับ