ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 พฤษภาคม 2009, 17:52
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

คือว่า...
ครูในความหมายของหลายๆ คน คือ ผู้ให้ความรู้
ซึ่งอาจมีร้ายบ้าง ดีบ้างเป็นธรรมดา

ครูบางคนคือหมอ(อาจารย์หมอ)
ครูบางคนคือวิศวะ(อาจารย์วิศวะ)
อ้างอิง:
การเป็นครูไม่จำเป็นว่าจะจบคุรุหนิ
จะเรียนแพทย์เอย วิศวะเอย วิทยาเอย ฯลฯ

สำหรับผม บอกได้เรียนว่า
ถ้าไม่มีครู ผมคงไม่มีวันนี้

ครูตั้งใจอบรมสอนศิษย์ ถ้าไม่มีครูก็ไม่มี บุคคลสำคัญหลายๆคน

ความกตัญญูเป็นเครื่องหมายของคนดีครับ

มีใครกล้าพูดเปล่าว่าไม่เคยได้ความรู้จากครูเลยครับ

ครูไม่เลวและดีเสมอไปครับ
ชาวMATHCENTER บางคนก็เป็นครูนะครับ

อาจารย์มหา'ลัย เอย ครูมัธยมเอย ครูประถมเอย

ในความรู้สึกของผม ผมรักและศรัทธาครู ไม่เคยเกลียดครู

ผมจะบอกให้ ถ้าเกลีัยดครูนักล่ะก็ ก็ไม่ต้องเรียนมันไปเลย

ผมรักคุณครูครับ!!
ไม่มีครูไม่มี อัลเบิร์ต ไอสไตน์ เซอร์ไอแซก

นักคณิต บางคนก็เป็นอาจารย์นะครับ

10 พฤษภาคม 2009 18:05 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้