ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 พฤษภาคม 2009, 20:37
Platootod Platootod ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Platootod is on a distinguished road
Default ยกตัวอย่างบวกเฉลยโจทย์ประเภทนี้ทีครับ

คือผมอยากได้โจทย์แนวนี้มาฝึกทำน่ะครับไม่ค่อยถนัด
จงวาดบริเวณที่สอดคล้องความสัมพันธ์ทั้งหมดที่กำหนดให้ต่อไปนี้$-3\leqslant x\leqslant 3$,$-5\leqslant y\leqslant 5$,$3y-5x\leqslant 15$,$5x-3y\leqslant 15$ บอกลักษณะบริเวณนี้พร้อมทั้งบอกพิกัดจุดยอด
คือผมอยากได้โจทย์แนวให้สมการมาแล้วให้หาบริเวณที่สอดคล้องอ่ะครับ
ขอบพระคุณครับ
มุขตลกเล็ก:ปลาทูทอดห้าวเป้ง