หัวข้อ: อสมการครับ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 พฤษภาคม 2009, 19:36
Anonymous314's Avatar
Anonymous314 Anonymous314 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Anonymous314 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SpammingMan View Post
หืม...ส่วนตัวยังทำวิธีโคชีไม่ออกนะ...แต่คิดว่าน่าจะได้ใช้การที่
$\frac{abc}{(a+b)(b+c)(c+a)}+1=\frac{(a+b+c)(ab+bc+ca)}{(a+b)(b+c)(c+a)}$
ตอบคำถามของพี่ noounuii...
ถ้าผมจำไม่ผิดข้อนี้มันเป็นโจทย์ข้อสอบในค่ายธันวาสสวทปีเก่าๆนะครับ? จำไม่ได้เหมือนกันว่าปีไหน (ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ)
ไม่ใช่ข้อสอบค่ายธันวาแล้วครับ ข้อนี้มันง่ายเกินกว่าจะเป็นข้อสอบค่ายฟอสซิล
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้