ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 มิถุนายน 2009, 09:35
Walk_on Walk_on ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Walk_on is on a distinguished road

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
คือจริงๆแล้วผมกดเครื่องคิดเลข มันก็ได้ 4 เช่นเดียวกัน

แต่ท่านก็บอกว่า เครื่องคิดเลข ส่วน เครื่องคิดเลข คือยังไงๆ แกก็ยังไม่เชื่อว่ามันทำจากซ้ายไปขวา ยังคิดว่าทำคูณก่อนอยู่ดี
คือที่เน้นเรื่องนี้เพราะมันสำคัญจริงๆนะครับ ไม่งั้นเท่ากับว่า จะมีครูหลายท่านเข้าใจผิดกันไปเยอะ
เพราะผมนำคำถามนี้ไปถามเด็ก ม.6 (ผมสอนชั้นนี้อยู่) เด็ก 50% ตอบ 1 นะครับ
เลยเป็นห่วงอนาคตว่า เด็กจะเข้าใจผิดๆกันไปซะหมดน่ะครับ จึงอยากจะได้คำชี้แจงที่มีหลักการและสามารถเชื่อถือได้อะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้