หัวข้อ: A very hard inequality
ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 เมษายน 2005, 02:14
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

ขยันหาหนังสือมาอ่านกันดีนะครับ. ถ้า Nooonuii ไม่บอกก็ไม่รู้นะนี่ มีหนังสือ Problem Book อะไรดี ๆ น่าอ่านก็บอกกันอีกนะครับ.

ข้อนี้ผมก็ลองคิดดูบ้างแล้วครับ. เห็นปัญหามันอยู่ 2 จุด กำลังรอจินตนาการดี ๆ อยู่ ไม่รู้ว่าจะลอยลงมาบ้างไหน. อย่างที่เขาเริ่มจากอสมการที่ nooonuii เขียนไว้ ผมว่ามันเกินจินตนาการอยู่นะ คล้าย ๆ schur อะไรนี่หรือเปล่าเลย.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้