ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 มิถุนายน 2009, 12:33
Platootod Platootod ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Platootod is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Let it be View Post
เห็นด้วยนะครับ ผมว่าคุณ Platootod ทบทวนเลขม.ต้นให้ดีซะก่อนจะดีกว่านะครับ
ขอโทษครับ
ผมอยากทราบจริงๆครับ
สมมตินิดหนึ่งนะครับสมมติมีเด็กคนหนึ่งที่ทบทวนความรู้ดีแล้วจริงๆ
เค้าอยากที่จะศึกษาความรู้ที่สูงกว่านี้เค้าถามคนไปทั่วว่าความรู้เรื่องนี้หาอ่านได้จากไหนกันครับ
แต่คนที่เค้าถามกลับบอกเค้ากลับว่า"ไปทบทวนมต้นให้ดีก่อน"
เด็กคนนี้เลยมานั่งทบทวนจนเข้าใจดีหมดแล้วแล้วก็ไปถามอีกครั้งแต่เล้วก็ได้รับคำตอบเช่นเดิม"ไปทบทวนมต้นให้ดีก่อน"
................
คุณคิดว่าเด็กคนนี้จะรู้สึกอย่างไรครับ
ผมว่าเขาคงรู้สึกเหมือนกับผมตอนนี้.....

11 มิถุนายน 2009 12:43 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Platootod
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้