ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 มิถุนายน 2009, 22:44
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
แปลไม่ออกหรอกครับ เพราะมันเป็นภาษาโบราณ อยู่ในหลักศิลาจารึกหลักใดหลักหนึ่งครับ สังเกตดูดีๆ เขียนติดกันตลอด

ผมให้ลุงเกิ้ลช่วยแปลให้แล้วครับ

Problem1. ให้ ABC สามเหลี่ยมเป็นและให้ดี, อี, เรนไฮน์เป็นจุด softangency ของ
ที่ incircle ของสามเหลี่ยม ABC กับด้านบีซี, แคลิฟอร์เนียและ AB respectively.Let เอ็กซ์จะ
ในภายในของ ABC ดังกล่าวที่ incircle ของ XBC touches XB, XC บีซีและใน
Z, Y และ D respectively.Prove ที่ EFZY เป็นวงกลม.

Problem 2. ให้เป็น ABCD กระจกนูน quadrilateral.Let อี = AB? CD, F = ซีดีเรนไฮน์ =
โฆษณาได้อย่างไรบีซี, พี = AC? BD และให้โอ้ที่เท้าของตั้งฉากจากพีไป
บรรทัด EF.Prove thatBOC = AOD.

เดี๋ยวว่างๆผมจะมาโพสอีกนะครับ เดี๋ยวว่างๆผมจะมาโพสอีกนะครับ
ลองกันดูครับ ลองกันดูครับ

ขอโทษนะครับผมลืมดูไปเลย

มีอีกครับ มีอีกครับ
Problem3. ให้ ABC เป็นสามเหลี่ยมมุมฉาก withA = 90 และให้ดีเป็นจุดบน
ด้าน AC.Denote โดยมีอี ection ของทั่วบรรทัด BD เรนไฮน์และทาง
จุด CE เพื่อตั้งฉากกับบีซีที่ดี. พิสูจน์ว่า AF, DE บีซีและมี
พร้อมกัน.

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้