ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 มิถุนายน 2009, 20:48
Suwiwat B's Avatar
Suwiwat B Suwiwat B ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Suwiwat B is on a distinguished road

ตัวผมเองก็ไม่ชอบเหมือนกันนะครับ ภาษาวัยรุ่นสมัยนี้

ผมเองก็พิมพ์บ้างเป็นบางครั้ง เเต่เพื่อนผมพิมพ์กันไม่ยั้งเลยใน MSN

บางคำผมก็รู้เรื่อง เเต่บางคำผมไม่รู้เรื่อง ต้องมานั่งเเปลภาษาไทยเป็นภาษาไทยอีก

คนเราก็เเปลก คำยาวๆก็ทำเป็นคำที่สั้นจนอ่านไม่รู้เรื่อง

เเต่บางครั้งก็เอาคำสั้นๆมาเเปลงเป็นคำยาวๆ ไม่รู้ว่าจะเขียนอะไรเเล้วหรือยังไงกันถึงพิมพ์ให้มันยาวขึ้น

(ขอโทษมานะที่นี้ด้วยสำหรับคนที่กระทำตามที่ผมพิมพ์ไปเบื้องต้น แต่สิ่งที่พิมพ์ไปข้างต้นนี้เป็นสิ่งที่ผมพบมาจริงๆ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้