ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 พฤษภาคม 2005, 18:24
tana's Avatar
tana tana ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

tana is on a distinguished road
คำว่า Proprosition นี่ตรงกับคำว่า ประพจน์ ครับ
ส่วนคำว่า นิพจน์ นี่ รู้สึกจะตรงกับคำว่า Expression นะครับ
สัจพจน์นี่บางที ก็ใช้คำว่า Postulate ครับ ( เพิ่มให้อีกหน่อย )

ปล. เรื่องโลกกลม นี่จริงๆ มันก็ไม่ได้กลมจริงๆ อ่านะครับ บางส่วนก็ไม่กลมจนออกเป็นวงรีไปบ้างเหมือนกัน เลยไม่ค่อยแน่ใจว่ามันสามารถบอกได้รึป่าวว่าเป็นจริงหรือเท็จอ่ะครับ

16 พฤษภาคม 2005 18:34 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ tana
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้