ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 พฤษภาคม 2005, 14:05
ToT's Avatar
ToT ToT ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

ToT is on a distinguished road
แวะมาโฆษณาให้ สสวท. นิดนึงครับ

สำหรับน้องๆ ม.ปลาย พี่อยากแนะนำให้ลองมาเข้าร่วมค่ายอบรมของ สสวท. ซักครั้งในชีวิตนักเรียน ม.ปลายนะครับ มีเพื่อนๆพี่หลายคนที่กังวลกับการเอนทรานซ์ และคิดว่าการเข้าค่ายพวกนี้ทำให้เสียเวลาปิดเทอมไปเปล่าๆ แต่ค่ายพวกนี้นอกจากจะทำให้น้องได้รู้จักกับเพื่อนใหม่ๆที่สนใจด้านเดียวกัน ยังเป็นการเปิดโอกาสให้น้องได้สัมผัสกับวิธีการเรียนในมหาวิทยาลัย และเปิดกว้างตัวเองให้รับความรู้ใหม่ๆนอกจากในหลักสูตรอีกด้วย ( อาจารย์ที่มาสอนในค่ายจะมาจากมหาลัยหลายๆที่ ) สำหรับพี่แล้วพี่ได้รับประโยชน์จากการเข้าค่ายเยอะพอสมควรเลยทีเดียว ( พี่เข้าค่ายคอมฯ)

ยังไงก็ลองพิจารณาดูนะครับ ^ ^

ปล. ไม่ได้เข้ามานานมาก เว็บและเว็บบอร์ดพัฒนาขึ้นไปเยอะเลยครับพี่กร