ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กรกฎาคม 2009, 18:57
KizPer KizPer ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

KizPer is on a distinguished road

ข้อ 5 ผมก้นั่งแกะนานมากจริงๆ -- คิดไปนู่น ฐาน 2 รึพลิกดูก้เจอ EA -0- แต่สุดท้ายก็หาคำตอบไม่ได้แล้วผมก็เดา
แต่เห็นเพื่อนบอก ลงท้ายด้วย A จะเป็นเลขคี่เสมอ มันก็เลยตอบ EEEE

ผมว่าคณิตแบบนี้ไม่รู้จะเอาไปใช้อะไรใน คณะวิศวกรรมศาสตร์
แต่ฟิสิกส์เค้าออกได้ยากจริงๆอันนี้ยอมรับ เรียนมาแล้วก็ต้อง applied แถมโจทย์บางข้อก็ เฟอร์นิเจอร์เยอะมากมาย ยากครับ ฟิสิกส์ ยาก= ="
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้