ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 กรกฎาคม 2009, 21:08
rattachin calculated rattachin calculated ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

rattachin calculated is on a distinguished road
Default ........

ผมภาษาไทยไม่แตกฉานอ่ะครับ ข้อนี้ที่ผมคิดได้มานมี 2 คำตอบคือ $-\frac{7}{5} และ -\frac{1}{5}$
โจทย์มานใช้คำว่า ตรงกับข้อใด ก็คือว่าคำตอบที่ได้มีคำตอบที่ตรงกับในช้อยก็เอามาตอบใช่ไหมครับ ผมนึกว่ามันต้องตอบ 2 คำตอบเลย และคิดอีกทางผมคิดว่ามานอาจจะเป็น $-\frac{7}{5}$ แต่มานไม่มีในช้อย เพราะโจทย์ที่ผมทำปกติมันจะระบุว่าค่า $\theta$ จะอยู่ในควอร์ดรันต์ใดเช่น ถ้าตามข้อที่ผมให้มันน่าจะกำหนดว่า $\frac{3\pi }{2} <\theta<2\pi$ อะไรแบบนี้อ่ะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้