ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 กรกฎาคม 2009, 14:47
math_lnw's Avatar
math_lnw math_lnw ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

math_lnw is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer View Post
ผมว่าอีกสาเหตุคือ การที่มีคาบเยอะทำให้งานเยอะตามมา แล้วก็จะเกิดการลอกงานเกิดขึ้น ซึ่งทำให้ไม่เกิดการคิด
ขอบอกว่า ม.ต้น เรียนกับฝรั่งสบายมากๆเลยครับ 555+++ งานที่ทำก็มีแต่ของครูไทย แต่ที่อื่นอาจจะไม่เหมือนกัน
แล้วผมก็ยอมรับว่าผมก็อยู่ในวงจรการลอกนั้นด้วย เหอๆๆ ๆ
555+ เห็นด้วยครับ ครูต่างชาติส่วนใหญ่ไม่สั่งการบ้านเลยนะครับ
ยิ่งคาบเยอะ การบ้านเยอะ เดี๋ยวอีกหน่อยต้องทำงานคนละวิชาเสร็จแล้วแบ่งกันลอก

วงจรการลอก ผมว่าครูเค้าก็คงรุ้อยู่แก่ใจหละว่าลอกกันมา เว้นพวกเนียนขั้นเทพ
แต่ถึงยังไงห้ามไปก็ไม่ฟัง 555+