ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 กรกฎาคม 2009, 19:10
Jew's Avatar
Jew Jew ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Jew is on a distinguished road

คือผมว่าหลักสูตรใหม่ชอบอ้างว่าไม่ให้ท่องจำทั้งที่ความจริงไม่เป็นเช่นนั้นเลยครับ
การที่เรียนมากไปมันทำให้เราไม่มีเวลาทุ่มเทสิ่งที่เราถนัดได้เต็มที่ต้องมาอ่านวิชาโน้นนี้
คือผมว่าวิชาสังคม-ประวิติศาสตร์แค่สอนให้เด็กรักชาติก็พอแล้วล่ะครับ
ไม่เห็นจำเป็นต้องท่องมากมายเลย
ป.ล.ผมเคยเจอเด็กคนหนึ่งอยู่ม 3 แต่ยังอ่านภาษาไทยไม่ออกเลย งงครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้