ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 กรกฎาคม 2009, 19:47
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Scylla_Shadow View Post
ข้อ 1. ผมได้ไม่ตรงอ่าครับ ผมได้ 36 อ่าครับ ส่วนวิธีก็คล้ายๆกับพี่หยินหยางอ่ะครับ
น่าจะเป็นคำตอบที่ถูกนะครับ เพราะก็จำได้ว่าตอนทำครั้งแรกมันไม่น่าจะเป็นตัวเลขที่เป็นเศษส่วนแต่ด้วยความขี้เกียจและไม่มีเวลามากก็เลยไม่ตรวจครับ ถ้ามั่นใจก็ตามนั้นและครับข้อนี้ไม่มีอะไรซับซ้อนครับ ยิ่งช่วงหลังในการทำโจทย์ไม่ได้เน้นเรื่องการคำนวณจะเน้นไปในเรื่องของการพิสูจน์หรือหลักคิดในการแก้ปัญหาซะส่วนใหญ่ ขอบคุณที่ท้วงติงครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้