ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 กรกฎาคม 2009, 15:04
mercedesbenz's Avatar
mercedesbenz mercedesbenz ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

mercedesbenz is on a distinguished road
Default ขอคำแนะนำการสร้างเวปบอร์ดที่พิมพ์ LaTeX ได้

คือผมสังเกตเห็นเวปบอร์ดบางเวป สามารถพิมพ์ LaTeX ได้ เช่นเวปนี้เป้นต้น
บางเวปก็พิมพ์ไม่ได้
มีวิธีติดตั้งไหมครับ ให้เวปบอร์ดเราพิมพ์ LaTeX ได้ ตอนนี้ผมมีเวปบอร์ด phpbb2 อยู่ครับ
อยากแสดง LaTeX ได้

หรือผมต้องศึกษาอะไรเพิ่มเติมรึเปล่า
ผมเห็น footer ของเวปนี้มี Powered by vBulletin มันคืออะไรหรอครับ