ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 สิงหาคม 2009, 20:23
mongravirna mongravirna ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

mongravirna is on a distinguished road

ผมว่าผมเป็นตัวเลือกที่ไม่เอาไหนเลยนะครับ
เพราะว่า area ที่ผมสนใจมันก็มีไม่มาก
ส่วนใหญ่ก็งูๆปลาๆ

แต่เท่าที่ดูแล้ว ผมเองไม่แน่ใจว่าตอนนี้พื้นฐานคุณเอกสิทธิ์อยู่ในระดับไหนกันแน่น่ะสิครับ
มัธยม? ปริญญาตรี? ปริญญาโท-เอก? เรียนเอกด้านไหน?

จริงๆถ้าเกิดคุณเรียนเอกทางคณิตศาสตร์
ผมว่าภาควิชาของคุณนั่นแหละครับ ที่เปรียบเหมือนขุมทรัพย์ที่จะให้คำแนะนำคุณได้ดีมาก

ส่วนผม ถ้าให้อ่านอะไรที่ยังไม่สนใจ ผมก็มักจะปล่อยคากองๆไว้
เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าคุณรอเก้อซะเองน่ะสิครับ

แต่ถ้าคุณไม่ได้เรียนเอกด้าน math
ผมก็ว่าลองส่งบทความไปที่ My Math น่ะแหละครับ ดีแล้ว
เพราะตอนนี้ วารสารแมทที่เป็นภาษาไทยมันก็มีไม่มาก ส่วนมากก็ไม่แพร่หลายด้วย
แล้วที่สำคัญรายละเอียดจุกจิกมันเยอะครับ ผมเองก็รู้ไม่หมด ถ้าอธิบายไป จะทำให้รู้ผิดๆไปซะมากกว่า

ก็คงให้คำแนะนำได้เท่านี้แหละครับ เพราะผมเองก็ใช่ว่าจะโปร
คนอื่นในเว็บบอร์ดนี้โปรกว่าผมเยอะครับ...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้