ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 กันยายน 2009, 00:49
เอกสิทธิ์'s Avatar
เอกสิทธิ์ เอกสิทธิ์ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

เอกสิทธิ์ is on a distinguished road
Thumbs up

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Fibonacci View Post
my math เหอะ จะอ่าน 55+

*นิตยสารคณิตศาสตร์ของไทยหาได้น้อยมาก - -
ตอนแรกก็ว่าจะหาเลี้ยงชีพจากการเขียนบทความ เอาเข้าจริง ๆ มันยากยิ่งวุ้ย ต้องเก่งจริง ๆ มีชื่อเสียงจริง ตอนนี้ก็คงทำอาชีพหลักไปก่อน งานเขียนบทความเอาไว้เป็นงานอดิเรกก็แล้วกัน แผนตอนนี้กะว่าจะทำแนวนิทานภาพ แต่ก็เป็นคนขี้เกียจฝึกหัดอะไรใหม่ ๆ อีก เพราะวาดรูปไม่ค่อยเป็น เข้าใจว่าใช้คอมวาดน่าจะวาดได้ง่ายขึ้น ตอนนี้ก็รู้จักอยู่โปรแกรมเดียว และใช้อย่างคล่อง Paint brush มีอะไรจะแนะนำเกี่ยวกับบทความก็ส่งข้อความถึงผมได้เลยนะครับ นิทานภาพคิดว่าไม่นานก็จะได้ส่งให้ MY MATHS ต่อจากนั้นอีกสักระยะผู้อ่านถึงจะได้ชมเพราะผมส่งบทความให้ทาง MY MATHS เยอะมาก ๆ ตอนนี้มีคำถามให้ช่วยกันปวดหัว ลองมาคิดกันดูเล่น ๆ นะครับ
แต่สำคัญที่สุด เสียงตอบรับจากแฟนคลับ (ขับให้มันออกไปให้พ้น ๆ จากนิตยสารเสียที)
ถึงตอนนี้แค่คิดว่าจะทำนิทานภาพ แต่สักวันมันก็ต้องเป็นจริงขึ้นมา ถ้าไม่ล้มเลิกความคิดเสียก่อน หนังสือ The top secret บอกไว้ เหมือนตอนที่ผมฝันอยากเป็นนักเขียน ผมฝันมานาน จนแรงขับดันเบื้องลึก ผลักให้ผทส่งบทความมายัง MY MATHS เอาเข้าจริง ๆ แค่ลงมือส่งบทความไม่ถึง 3 เดือน บทความก็ได้รับการตีพิมพ์ เมื่อก่อนผมคิดว่าผมส่งไปยังไงสำนักพิมพ์ก็ไม่พิจารณา แต่การณ์กลับผิดจากที่ผมคิด

01 กันยายน 2009 00:55 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ เอกสิทธิ์
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้