ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 พฤศจิกายน 2005, 20:32
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
ผมได้ตัดต่อ และเพิ่มเติมอะไรเข้าไปนิดหน่อย ในคำอธิบายของผมข้างบน

ส่วน version คุณ warut อันนี้ ผมเห็นด้วยทั้งหมดครับ ยกเว้น ที่บอกว่า integer factoring เป็น NP hard

หรือว่านิยาม NP hard ของผมกับคุณ warut ไม่เหมือนกัน ก็ไม่รู้

ในความเห็นส่วนตัวของผม integer factoring น่าจะเป็นแค่ NP เท่านั้นนะครับ