หัวข้อ: Christian the lion
ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 กันยายน 2009, 23:45
t.B.'s Avatar
t.B. t.B. ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

t.B. is on a distinguished road
Exclamation Christian the lion

ใครได้ดู Tonight Show เมื่อคืน เห็นหัวข้อก็คงรู้แล้วนะครับ ว่าผมจะพูดถึงอะไร

สำหรับคนที่ยังไม่เคยดูข่าวนี้วันนี้ก็ได้เอามาแปะไว้ ณ ที่นี้แล้ว

--------------------------------------------------------------------------------------------------

ท้าวความก่อนนะครับ

ในปี ค.ศ. 1969 เอซ เบิร์ก และ จอห์น เรนดอล ได้ซื้อลูกสิงโตมาเลี้ยง และตั้งชื่อให้มันว่า“คริสเตียน(Christian)”
Name:  news_img_20803_1.jpg
Views: 892
Size:  42.0 KB]Name:  news_img_20803_2.jpg
Views: 953
Size:  43.4 KB
จนกระทั่งคริสเตียนตัวโตขึ้น เขาทั้ง 2 คน ไม่สามารถที่จะเลี้ยงมันในแฟลตของพวกเขาได้อีก ดังนั้นเขาจึงต้องส่งมันกลับคืนสู่ป่า และทั้งคู่ได้เลือกป่า แอฟริกา เป็นที่อยู่แห่งใหม่ให้กับมัน

1 ปีจากนั้น เขาทั้ง 2 คนต้องการที่จะเยี่ยมคริสเตียน แต่ก็ถูกทัดทานจากเจ้าหน้าที่ที่ดูแลป่าแอฟริกา ซึ่งบอกว่าตอนนี้มันได้กลายเป็นจ่าฝูง ซึ่งมีความอันตรายมาก และมันคงจะจำไม่ได้ว่าทั้ง 2 คนเป็นใคร

แต่ทั้งคู่ไม่สนใจคำทัดทานของเ้จ้าหน้าที่ พวกเขาตัดสินใจไปหาคริสเตียน หลังจากรอคอยมาหลายชั่วโมง คริสเตียนก็โผล่ออกมา จะเกิดอะไรขึ้นหลังจากนั้น ต้องลองไปชมคลิปในเองนะครับ....

เพิ่มให้อีกหนึ่งลิงค์

อันนี้จะนานกว่าอันบนหน่อย

______________________________________________________________________________________________________________________

ส่วนใครสนใจอ่านรายละเอียดมากกว่านี้ เข้าตามลิงค์ข้างล่างนี้ได้เลยครับ
http://topicstock.pantip.com/siam/to.../F7833283.html

Ps. Thank you มากครับ คุณ gon

16 กันยายน 2009 01:03 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 9 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ t.B.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้