ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 กันยายน 2009, 01:17
เอกสิทธิ์'s Avatar
เอกสิทธิ์ เอกสิทธิ์ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

เอกสิทธิ์ is on a distinguished road

ขอบพระคุณมากครับ คุณนี่มันเซียน MATHS จริง ๆ ทำงานที่ pantip ด้วยใช่ไหมครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nongtum View Post
ตัวเลขชุดนี้ไม่อยู่ใน blacklist และมีคำตอบหนึ่ง คือ $24=3\times(3\times5-7)$
หมายความว่าตัวเลขทุกชุดที่ไม่อยู่ใน black list จะต้องหาคำตอบได้ใช่ไหมครับ
ผมยังไม่ค่อยเข้าใจกติกาของเกมนี้สักเท่าไร เกมนี้ตัวเลขแต่ละตัวจะต้องเป็นเลขโดด แต่สงสัยว่า มันเป็นศูนย์ได้หรือเปล่าครับ

23 กันยายน 2009 01:49 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้