ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 ธันวาคม 2005, 12:43
::: อ่อนคณิต ::: ::: อ่อนคณิต ::: ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

::: อ่อนคณิต ::: is on a distinguished road
Icon22 แก้โจทย์เวกเตอร์ให้หน่อยครับ ทำไม่ได้จริงๆ

สวัสดีพี่ๆ ผมเจอปัญหาเวกเตอร์สามมิตินี้เข้าเสียแล้ว

จงเขียน u ให้เป็นผลบวกของเวกเตอร์ที่ขนานกับ v และเวกเตอร์ที่ตั้งฉากกับ v

เมื่อกำหนดให้ u = 3i + 6j + 2k และ v = -i + 2j + 2k

สำหรับผม ผมคิดว่าหาคำตอบไม่ได้ สำหรับพี่คิดว่าไงกันมั้งครับ
ขอบคุณครับ