ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 มกราคม 2006, 03:11
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
Talking การเปลี่ยนแปลงในปีที่ 2

ไหนๆ ก็เดินทางมา 1 ปีเต็มแล้ว ผมหวังว่าจะได้เห็น My Maths ก้าวสู่ปีที่ 2 (ตั้งแต่ ก.พ. 49) มีการปรับปรุง เปลี่ยนแปลง ในทางที่ดียิ่งๆขึ้น นะครับ กอง บ.ก.

ส่วนตัวแล้ว อยากให้เพิ่มพวกข่าวประชาสัมพันธ์ เกี่ยวกับ
(1) การแข่งขันคณิตศาสตร์ทุก version ว่า จัดเมื่อไหร่ ที่ไหน สมัครยังไง ซึ่งจะเป็นประโยชน์กับน้องๆ ประถมและ มัธยม
(2) conference /สัมมนา/นิทรรศการ อะไรก็ได้ที่มี maths เข้าไปเกี่ยวข้อง (ไม่จำเป็นต้องเป็นที่ My Maths จัดเองก็ได้ครับ)

ไม่รู้ข้อ 2 จะยากไปมั้ย เพราะ ส่วนใหญ่ ต้องใช้แหล่งข่าว จากคนในสถาบันการศึกษา (โดยเฉพาะระดับอุดมศึกษา) ถึงจะล้วงข่าวออกมาได้ เพราะบางที ภาควิชา ก็ไม่ได้ ประชาสัมพันธ์ในวงกว้างซะด้วย

จริงๆ ถ้าได้ไปงานพวกนี้จริง แล้วลองทำเป็น scoop ข่าวออกมา ก็จะได้คอลัมน์เพิ่มอีกคอลัมน์นะครับ

ไม่รู้ว่า เป็นคำแนะนำ"ในฝัน" ไปรึป่าว ยังไงก็ฝาก บ.ก. พิจารณาด้วยเน้อ