ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 ตุลาคม 2009, 20:41
Pakpoom Pakpoom ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Pakpoom is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ owlpenguin View Post
ต่อให้ใช้ไม่เกิน ก็ผิดอยู่ดีครับ เพราะว่า $\arcsin{1}=\frac{\pi}{2}$ และ $\arctan{1}=\frac{\pi}{4}$
ส่วนถ้าออกมาเป็นองศา ก็เอาไปคิดไม่ได้ เพราะองศาไม่เหมือนตัวเลขปกติ...

ส่วน 5 5 5 5 5->1000
ถ้าอยากได้คำตอบแบบไม่ค่อยน่าดูสักเท่าไร ก็... $1000=\lceil e^\sqrt{5}\rceil\lceil e^\sqrt{5}\rceil\lceil e^\sqrt{5}\rceil\times\frac{5}{5}$
แต่ผมเห็น 180 IQ เค้าก็ถูกให้นะครับ วิธีนี้เอามาจากผู้ใหญ่ในเว็บ Pantip อ่ะนะครับผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยแล้วกันขอครับ ผมเห็นผู้ใหญ่และคนในพันทิปก็ใช้วิธีนี้หาค่าหลายคนเหมือนกันนะครับ - -