ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 ตุลาคม 2009, 08:42
dielie dielie ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

dielie is on a distinguished road
Default รบกวนขอถามเรื่อง สมการกำลังสองสองตัวแปร หน่อยค่ะ

ต้องทำรายงาน ม.3 เรื่อง สมการกำลังสองสองตัวแปร ค่ะ

แต่หาไม่ได้เลย

เลยอยากจะถามว่า สมการดีกรีสอง นี่ใช่เรื่องเดียวกับ สมการกำลังสองสองตัวแปร

หรือป่าวคะ??

แล้วถ้าไม่ใช่ รบกวนช่วยบอกทีค่ะว่า สมการกำลังสองสองตัวแปร คืออะไร เป็นแบบไหน

หรือมีหนังสือเล่มไหนที่เกี่ยวกับเรื่องนี้บ้าง รบกวนหน่อยนะค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ มันเป็นเรื่องด่วนมากๆเลยค่ะ หาไม่เจอสักทีเลย

18 ตุลาคม 2009 18:28 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ dielie
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้