ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 ตุลาคม 2009, 14:53
ooiomdc ooiomdc ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ooiomdc is on a distinguished road

ขอแก้นิดนึงครับ

คะแนนสอบเตรียม เป็นคะแนนแบบ t-score ไม่ใช่คะแนนดิบ เป็นคะแนนที่เทียบกับค่าเฉลี่ยของคนเข้าสอบทั้งหมด อย่างค่า t-score ที่ 60 ถ้าเทียบแล้วจะแปลได้ว่าเราต้องเก่งกว่าคนประมาณ 84% ซึ่งก็ไม่ง่ายเลย เพราะมีคนแค่ 16% ที่เข้าสอบที่จะได้คะแนนเกินค่า t-score 60 ดังนั้นค่า t-score 60 ไม่ได้แปลว่าข้อสอบ 5 ข้อ ทำได้ 3 ข้อ เดาอีก 2 ข้อแล้วจะสอบได้ครับ

กลัวหลานๆจะเข้าใจผิดครับ8

จากพี่ Carpe Diem ที่ช่วยไขให้ที่เว็ปเด็กดี

เมื่อเช้านี้ ครั้งแรกของการติวครั้งก็จบไปด้วยดี แอบตกใจนิดนึงครับเพราะน้องเก่งมากๆ น้องมา 1 คน ครับ 555

แต่ยังไม่จบนะครับ ยังมีอีกหลายครั้งจนถึงวันสอบมหิดล
ถ้าน้องคนไหนยังสนใจก็โทรมานัดวันและเวลาที่สะดวกทั้งสองฝั่งได้นะครับ
เพราะยังมีน้องอีก 2-3 คนที่ไม่ว่างวันนี้

สุดท้ายนี้ อยากให้คนที่สนใจจริงๆ มานะครับ เพราะอยากที่จะสอนจริงๆ และขอขอบคุณพื้นที่ตรงนี้(เว็ปmathcenter)ด้วยนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้