ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 พฤศจิกายน 2009, 22:38
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ S@ndV_Vich View Post
ได้ 14.45 ตารางหน่วยครับ
ใช่รึเปล่าวครับ
ถ้าผมคิดเลขไม่ผิดก็ตรงกันครับ
โจทย์ข้อนี้ที่ถามไม่ใช่เพียงเพื่อการค้นหาคำตอบครับ แต่อยากให้เห็นรูป 8 เหลี่ยมที่ให้หาพื้นที่เป็น 8 เหลี่ยมด้านเท่ามุมเท่าหรือไม่ ยังสามารถถามคำถามจากโจทย์ข้อนี้ได้อีกโดยใช้ความรู้ไม่เกินด้วยครับ ผมก็เพิ่งคิดตัวเลขที่เป็นคำตอบเมื่อกี้เองครับ ส่วนใหญ่ผมไม่ได้คิดออกมาเป็นคำตอบเท่าไรเพียงแค่คิดแนวคิดหรือกระบวนการหาคำตอบเองครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้