ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 พฤศจิกายน 2009, 01:04
shinaharakung shinaharakung ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

shinaharakung is on a distinguished road
Default ตรรกศาสตร์ครับ

แสดงประโยคเหล่านี้เป็น Equivalences กัน
$(P V Q) \wedge$ $((~P V (Q \wedge R)) \wedge (P V R) $ วรรค $Q \wedge R$

ทำยังไงอ่ะครับ งงมาเกือบอาทิตย์แล้ว ช่วยแนะนำทีครับ ว่าต้องทำยังไงอ่ะครับ ให้สร้างตารางค่าความจริงใส่เลยหรอครับ
ผมลองสร้างแล้วแต่มันยาวมากๆอ่ะครับ เลยไม่มั่นใจว่าถูกรึป่าว อยากจะให้ช่วยแนะนำทีครับ
ขอบคุณครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้