ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 เมษายน 2006, 12:18
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
มีคำถามและคำแนะนำดังนี้ครับ

1. ความยาวเตสเรกตัมคืออะไรครับ และจะให้แกนเอกและโทอยู่ในระนาบใด(สมมติว่าจุดศูนย์กลางอยู่ที่จุดกำเนิด และแกนเอกและโทอยู่บนแกนพิกัด)
2. 'จุดศูนย์กลางมวลของครึ่งทรงรีนี้ จะอยู่ห่างจากรอยที่ตัด' หมายถึงจุดศูนย์กลางมวลใหม่อยู่ห่างจากระนาบที่เกิดจากรอยตัดใช่ไหมครับ
3. หากจะแปะรูป หากไม่ใหญ่เกิน 50000 ไบต์ ก็สามารถแปะได้ที่'รูปภาพประกอบ'ด้านล่างพื้นที่พิมพ์รายละเอียดครับ(คล้ายๆการแปะรูปไปกับอีเมล์) หรือไม่หากรูปใหญ่กว่านี้ ก็ใช้'รูปภาพประกอบ (Unlimit)'ด้านล่างได้ครับ ลองค่อยๆแปะครับ หากไม่ได้เราก็ยังแก้ไขได้อยู่นะครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้