ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 พฤศจิกายน 2009, 22:16
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ z.Hippie View Post
คิดได้ 3 อ่ะค่ะ
จัดอสมการ $0\leqslant x\leqslant 1$ ให้มันเป็น $2x+\sqrt{1-x} $
จะได้ $3 \geqslant 2x+\sqrt{1-x}\geqslant 0 $
ดังนั้น ค่ามากสุด+ค่าน้อยสุด เท่ากับ 3
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ S@ndV_Vich View Post
ขอบคุณที่ให้แนวคิดใหม่ครับ
ลืมคิดไปเลยT*T
วิธีผมยากกว่าเยอะเลย แหะๆๆ
ต้องระวังแนวคิดใหม่นี้ให้ดีครับ

เพราะกรณีนี้มีค่าตรงกลางของช่วงที่กำหนด มากกว่าที่ปลายช่วงครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้