ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 พฤศจิกายน 2009, 16:51
คuรักlaข's Avatar
คuรักlaข คuรักlaข ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

คuรักlaข is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ RT,,Ant~* View Post
โจทย์บอกว่า ให้ หา $a^2+b^2+c^2$

โดยที่ a = จำนวนที่ไม่มีแกนสมมาตร
และ b = จำนวนที่มีแกนสมมาตร 1 แกน
และ c = จำนวนที่มีแกนสมมาตร 2 แกน

ตัว L ไม่มีแกนสมมาตร a = 1
ตัว M และ A และ Dมี แกนสมมาตร 1 เส้น b = 3
ตัว H และ I มี แกนสมาตร 2 เส้น c = 2

และ O มีแกนสมาตร อนันต์..... T_________T ซึ่งมันทำให้ผมผิด ดด แป่ว วว

ก็ ตอบ $1^2+3^2+2^2 = 1 + 9 + 4 = 14 $
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อยากเก่งเลขครับ View Post
ทำไม O มีแกนสมมาตรอนันต์อะครับ

ตัวโอมันเป็นวงกลมหรอ ไม่ใช่วงรีหรอครับ
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ S@ndV_Vich View Post
ก็วงกลมมันได้ทุกด้านอะครับไม่ว่าจะตัดยังใง
ไม่รู้ว่าใครคิดเหมือนผมนะครับ
ผมว่า O มี 2 เส้น เพราะผมคิดว่า O ไม่ได้เป็นวงกลมซะทีเดียว มันวงรีนิดๆ ว่ามั๊ย

สู้ต่อไป... มันยังไม่จบแค่นี
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้