ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 พฤศจิกายน 2009, 19:06
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road
Unhappy

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คuรักlaข View Post
เหอๆ ผมเอาคะแนนวิทย์ดึงเลข

ประกาศผล 14 ธันวาคม
คือๆกับผม T^T

***โจทย์ที่ว่าใส่เมลามีนเพื่ออะไร รู้สึกจะตอบไนโตรเจน

เพราะปีที่แล้วตอนแข่ง mwit สแควร์ ก็มีถามครับ***

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อยากเก่งเลขครับ View Post
ข้อ6 ไม่น่าใช่นะครับ เพราะรังไข่ถูกตัดไปข้างหนึ่ง
อีกข้างหนึ่งจะทำหน้าที่สร้างไข่ทุกเดือนแทนครับ

ส่วนเมลามีนใส่ลงไปเพิ่มเพิ่มไนโตรเจนครับ เวลาตรวจโปรตีน
เค้าตรวจจากปริมาณไนโตรเจนครับ (ผมตอบผิด ไปตอบโปรตีน)
เรื่องรังไข่จะสร้างสลับกันใช่ไหมครับ

ผมก็เลยคิดว่าถ้าตัดไปคงสร้างเดือนเว้นเดือน T^T

16 พฤศจิกายน 2009 00:41 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้