ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 พฤศจิกายน 2009, 15:33
อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) is on a distinguished road

พอได้ครับข้อกา ส่วนข้อเขียนทำได้น้อยหน่อย
แต่ก็งง 2 ข้อสุดท้าย ที่ถามเกี่ยวกับส่วนเบี่ยงเบนมาตรฐาน
(ไม่ทราบว่า ม.3 นี่เขาเรียนด้วยเหรอครับ สำหรับ "ส่วนเบี่ยงเบนมาตรฐาน"
ผมก็นึกว่ามันเป็นข้อที่เกินเนื้อหา เลยไม่ตอบ
แต่ข้ออื่นนี่ก็ไม่ยากเท่ามหิดลครับ (แต่ผมคิดว่าของเตรียมอุดมยากกว่านี้อีก อิๆ)
บางข้อก็ท้าทายดีครับ แต่ก็ทำไปนานหลายนาทีเลย
สรุปว่า : ข้อสอบ Fair Fair ครับไม่ยากมากและก็ไม่ง่ายมาก
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้