ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 พฤศจิกายน 2009, 08:19
อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) is on a distinguished road

ผมว่าความน่าจะเป็นเขาออกไม่ยากนะครับ
แต่ไม่แน่ ไม่รู้ปีไหนอาจออกพวก การจัดหมู่ และ การจัดเรียงสับเปลี่ยน
ผมจำได้ข้อสอบ Pre-ม.ต้นนี่มันออกความน่าจะเป็นอยู่ข้อนึง
ทำไปทำมาคิดไม่ออก พอไปดูเฉลยคิดไว้แล้วว่าเป็นเนื้อหาเสริมของ
ม.ปลาย แสดงว่า ไว้ใจไม่ได้แหละครับข้อสอบแบบนี้ ต้องอ่านของม.ปลาย
เพิ่มเรื่องใดเรื่องหนึ่งแน่นอน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้