ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 พฤศจิกายน 2009, 18:45
Kowit Pat.'s Avatar
Kowit Pat. Kowit Pat. ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Kowit Pat. is on a distinguished road
Send a message via MSN to Kowit Pat.

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ RT,,Ant~* View Post
มันมีช้อยส์นี้ด้วยหรอครับ .. ผมจำได้ว่ามีช้อยส์ $\frac{5}{16}$ ไม่ใช่หรอครับ

ถ้าผิดก็ขอโทษด้วยครับ
ผมเองก็ไม่ทราบเช่นกันครับ ว่ามีช้อยส์อะไรบ้างเนื่องจากไม่ได้เข้าสอบด้วย...อายุเกินไปมากแล้วครับ

ถ้าช้อยส์มี $\frac{5}{16}$ แสดงว่าโจทย์ถามว่าพื้นที่แรเงาต่อพื้นที่สี่เหลี่ยม ABCD
เท่ากับเท่าไหร่ซิครับ

$\frac{5}{11}$ ผมคิดจากพื้นที่แรเงาต่อพื้นที่ไม่แรเงา ตามที่คุณ จขกท. ถามครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้