หัวข้อ: โจทย์พสวท.
ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 พฤศจิกายน 2009, 08:59
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กรza_ba_yo View Post
1.มีสี่เหลี่ยมสองรูปโดยสี่เหลี่ยมสองรูปมีเส้นรอบรูปเท่ากันสี่เหลี่ยมรูปเเรกเป็นสี่เหลี่ยมจัตตุรัสมีวงกลมเเนบใน สี่เหลี่ยมรูปที่สองเป็นสี่เหลี่ยมขนมเปียกปูนมีวงกลมเเนบใน จงหาว่าวงกลมเเนบในสี่เหลี่ยมจัตตุรัสมีพท.เป็นกี่เปอร์เซ็นของวงกลมที่เเนบในสี่เหลี่ยมขนมเปียกปูน(จำมาครับผมตอบ44เปอร์เซ็นกว่าๆง่า ไม่รุถูกมั้ยครับ)
ก็แบบเดียวกับที่คุณ Jumper ถามนั่นแหละครับ (ว่ามุมภายในเป็นอย่างไร)
Name:  Po 9138.JPG
Views: 300
Size:  21.0 KB
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้