ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 พฤศจิกายน 2006, 13:01
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
ผมก็สงสัยจุดนี้อยู่เหมือนกัน ดูจากตอน integrate จะเห็นว่ามันตัดกันจนเหลือแต่ $\phi$ ได้อย่างน่าประหลาด ดังนั้นอาจเป็นได้ครับว่า จะมีวิธีง่ายๆในการหาคำตอบของข้อนี้

อีกจุดนึงคือ ผมต้องขอโทษด้วยครับ คำตอบ $64400 \pi^2$ ของคุณ Timestopper_STG ถูกต้องแล้วล่ะ ผมเพิ่งมาเห็นว่าในโพสต์ครั้งที่สองของคุณ Redhotchillipepper บอกเอาไว้ว่า
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ Redhotchillipepper:
และกำหนดให้ในสภาพเริ่มต้นก้อนหินอยู่ห่างจากผิวเพลาเท่ากับความยาวเส้นด้ายพอดีและถูกขึงตึงในแนวเดียวกับรัศมีของเพลา
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้