ดูหนึ่งข้อความ
Old 08 ธันวาคม 2009, 22:36
cenia cenia ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

cenia is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ krutuay View Post
ผมว่ายากนะ เพราะเกมส์มาใหม่ตลอด starcraft ra warcraft dota torchlight อีกเดียวก็ starcraft 2 diablo 3 vud มันคงต้องอยู่ที่ใจแล้วละ มองให้เห็นประโยชน์และโทษของมัน
เอาใจช่วยนะครับ ถ้าไม่ไหวจริง ๆ ก็แบ่งเวลาเล่นให้เป็นตารางเวลา น่าจะพอได้

อ่า ใช่ๆ ผมว่า เดี๋ยวพอ Starcraft ออกมาแล้ว ผมต้องติดอีกแน่เลย หลังจากติดภาคหนึ่งมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ฮ่ะๆๆ

แต่ผมว่า วิธีหักดิบ ก็เป็นวิธีหนึ่งที่ดีนะครับ เพราะการติดเกม ถึงไม่ได้เล่นก็ไม่ได้ส่งผลอะไรมากมายกับเรา ผมก็เคยเลิกแบบหักดิบเหมือนกัน แล้วก็เลิกได้ด้วย แต่พอเว้นไประยะหนึ่ง หลายปีเลยนะ มาเจอเกมใหม่ๆ น่าเล่นมาก

นั่นละ เลยกลับมาติดเกมอีกครั้ง ตอนนี้ยังไม่มีเป้าหมายว่าจะเลิกเล่นไปเพื่ออะไร เลยยังเล่นต่อไป

29 พฤศจิกายน 2552 จะจำวันนี้ไว้
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้